Báwo ni a ṣe lè mọ̀ bóyá ó yẹ kí a pààrọ̀ àlùbọ́lù bọ́ọ̀lù?

Bí a ṣe lè mọ̀ bóyá fáfà bọ́ọ̀lù kan nílò àyípadà rẹ̀: Àwọn àmì pàtàkì márùn-ún láti ṣàyẹ̀wò

Láti mọ̀ bóyá ó yẹ kí a pààrọ̀ fáàfù bọ́ọ̀lù náà, o lè kíyèsí àwọn apá wọ̀nyí kí o sì dán an wò:

1. Ṣàyẹ̀wò ìṣàn omi náà:

- Tí a bá rí i pé ìdènà omi tí ó ń gba inú fáìlì bọ́ọ̀lù náà pọ̀ sí i, tí ìṣàn omi náà sì dínkù gidigidi, èyí lè jẹ́ àmì ìdènà nínú fáìlì bọ́ọ̀lù náà tàbí ìbàjẹ́ bọ́ọ̀lù náà, èyí tí ó ń fihàn pé ó yẹ kí a pààrọ̀ fáìlì bọ́ọ̀lù náà.

2. Ṣàyẹ̀wò iṣẹ́ ìdìdì:

- Tí fáìlì bọ́ọ̀lù náà bá ń jó nígbà tí a bá ti sé e, ojú ìdènà náà lè bàjẹ́ tàbí kí ó bàjẹ́, a sì ní láti yí fáìlì bọ́ọ̀lù náà padà láti rí i dájú pé ètò náà le koko.

3. Ṣàkíyèsí bí iṣẹ́ ṣe rọrùn tó:

Tí fáìlì bọ́ọ̀lù bá ṣòro láti ṣí tàbí láti ti, tí ó nílò agbára púpọ̀ sí i tàbí iye àwọn ìyípo púpọ̀ sí i, èyí lè jẹ́ àmì ìbàjẹ́ igi tàbí bọ́ọ̀lù, èyí tí ó ń fihàn pé fáìlì bọ́ọ̀lù náà lè nílò láti pààrọ̀.

4. Ṣàyẹ̀wò ìrísí àti ipò ohun èlò náà:

- Ṣàkíyèsí bóyá ìrísí fáìlì bọ́ọ̀lù náà ní ìbàjẹ́, ìfọ́ tàbí ìyípadà tó hàn gbangba. Àwọn àmì wọ̀nyí fihàn pé fáìlì bọ́ọ̀lù náà lè ti bàjẹ́ gidigidi, ó sì yẹ kí a yípadà.

- Ní àkókò kan náà, ṣàyẹ̀wò bóyá ohun èlò tí ó wà nínú fáìlì bọ́ọ̀lù náà yẹ fún àyíká iṣẹ́ lọ́wọ́lọ́wọ́. Tí ohun èlò náà kò bá yẹ, bíi lílo àwọn fáìlì bọ́ọ̀lù lásán nínú àwọn ohun èlò tí kò lè jẹ́ kí ó jẹ́ kí ó jẹ́ kí ó jẹ́ kí ó jẹ́ kí ó bàjẹ́ láìpẹ́.

5. Gbé àkókò lílò àti ìtàn ìtọ́jú yẹ̀ wò:

Tí a bá ti ń lo fáìlì bọ́ọ̀lù fún ìgbà pípẹ́, tí ó sún mọ́ tàbí tí ó ju àkókò tí a retí lọ, nígbà náà bí kò bá tilẹ̀ sí àmì ìbàjẹ́ tí ó hàn gbangba ní báyìí, ó lè pọndandan láti ronú nípa yíyípadà fáìlì bọ́ọ̀lù láti dènà àwọn ìṣòro ọjọ́ iwájú.

Ní àfikún, tí ìtàn ìtọ́jú fáìlì bọ́ọ̀lù bá fi hàn pé àtúnṣe àti àwọn ẹ̀yà ìyípadà rẹ̀ ń wáyé nígbà gbogbo, èyí tún lè fi hàn pé fáìlì bọ́ọ̀lù náà ti dé òpin ìgbésí ayé rẹ̀.

Láti ṣàkópọ̀ rẹ̀, pípinnu bóyá ó yẹ kí a pààrọ̀ fáìlì bọ́ọ̀lù náà nílò láti gbé àwọn nǹkan kan yẹ̀wò. Nígbà tí a bá ń ṣe àyẹ̀wò àti ìtọ́jú déédéé, kíyèsí ipò iṣẹ́ fáìlì bọ́ọ̀lù náà dáadáa, kí o sì ṣe àwọn ìgbésẹ̀ ìyípadà ní àkókò tí ó yẹ nígbà tí a bá rí àwọn àmì àìdára èyíkéyìí láti rí i dájú pé ètò náà ń ṣiṣẹ́ déédéé àti ààbò.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-06-2024