Nínú ríra àwọn ọjà ilé-iṣẹ́, àwọn fáìlì bọ́ọ̀lù àti àwọn fáìlì labalábá jẹ́ irú fáìlì tí ó wọ́pọ̀, olúkúlùkù pẹ̀lú ìlànà iṣẹ́ tirẹ̀ àti àwọn ipò tí ó wúlò.
Kí ni fáálù bọ́ọ̀lù kan?
ÀwọnBọ́ọ̀lù àtọwọdáÓ ń darí omi náà nípa yíyí bọ́ọ̀lù náà, iṣẹ́ ìdìbò rẹ̀ sì dára gan-an, pàápàá jùlọ fún àwọn ipò iṣẹ́ pẹ̀lú igbóná gíga, ìfúnpá gíga àti àwọn ohun èlò ìfọ́síkẹ̀ gíga. Ìṣètò rẹ̀ ní ara fáìlì, bọ́ọ̀lù, òrùka ìdìbò àti àwọn èròjà mìíràn, àti ìjókòó bọ́ọ̀lù àti fáìlì náà bá ara wọn mu láti rí i dájú pé ìdìbò náà ṣiṣẹ́ dáadáa.

Kí ni fáálù labalábá
ÀwọnÀàbò LabalábáÓ ń darí omi náà nípa yíyí àwo labalábá. Ó ní ìṣètò tí ó rọrùn, ó rọrùn láti fi sori ẹrọ, ó rọrùn láti lò, ó sì wúlò, ó sì dára jù fún àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìfúnpọ̀ kékeré àti ìfàmọ́ra kékeré, bí ìtọ́jú omi, epo rọ̀bì àti àwọn ilé iṣẹ́ míràn.
Nígbà tí a bá ṣí fáìlì labalábá náà, yóò mú kí omi náà dúró ṣinṣin, nítorí náà ó yẹ fún àyíká ìfàsẹ́yìn ìfúnpá díẹ̀. Ìṣètò rẹ̀ jẹ́ ti àwo labalábá, ọ̀pá fáìlì, ìjókòó fáìlì, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, a sì lè ṣàtúnṣe ìwọ̀n ṣíṣí àwo labalábá náà lọ́nà tí ó rọrùn. A ń lo fáìlì bẹ́lí náà ní àwọn pápá iṣẹ́-ìṣòwò tí ó nílò ìdìpọ̀ líle àti àyíká ìfúnpá gíga nítorí pé ó ń dènà ìfúnpá gíga, ìwọ̀n otútù gíga àti lílo fílásí gíga.

Àfiwé àwọn kúlẹ̀kúlẹ̀ pàtó láàárín fáálù labalábá àti fáálù bọ́ọ̀lù
Fáìlì labalábá àti fáìlì bọ́ọ̀lù ní àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ apá, títí bí ìṣètò, iṣẹ́, àwọn ipò ìlò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.
Awọn iyatọ eto
Fáìpù labalábá náà jẹ́ ara fáìpù, ìjókòó fáìpù, àwo fáìpù àti ọ̀pá fáìpù, gbogbo àwọn ohun èlò rẹ̀ sì wà ní ìta gbangba. Fáìpù fáìpù náà jẹ́ ara fáìpù, ààrin fáìpù àti ọ̀pá fáìpù, àti ìrísí inú rẹ̀ hàn díẹ̀.
Awọn iyatọ iṣẹ ṣiṣe
1. Iṣẹ́ ìdìbò:
Iṣẹ́ ìdìbò ti fáìlì labalábá burú díẹ̀ ju ti fáìlì bọ́ọ̀lù lọ, pàápàá jùlọ ní àyíká tí ó ní ìfúnpá gíga. Ìgbẹ́kẹ̀lé ìdìbò ti fáìlì bọ́ọ̀lù ga ju ti tẹ́lẹ̀ lọ, ó sì tún lè mú kí ìṣiṣẹ́ ìdìbò dúró ṣinṣin lẹ́yìn ìyípadà déédéé.
2. Ìyípo iṣiṣẹ́:
Ìṣí àti pípa agbára ìṣiṣẹ́ fáìlì bọ́ọ̀lù sábà máa ń tóbi ju ti fáìlì bọ́ọ̀lù labalábá lọ, ṣùgbọ́n iṣẹ́ fáìlì bọ́ọ̀lù sábà máa ń gùn ju ti fáìlì labalábá lọ. Ìdènà ìfúnpá: Àwọn fáìlì bọ́ọ̀lù sábà máa ń dára fún àwọn ìfúnpá gíga, tó tó nǹkan bí 100 kìlógíráàmù, nígbà tí ìfúnpá tó pọ̀ jùlọ ti àwọn fáìlì labalábá jẹ́ kìlógíráàmù 64 péré.
3. Ìlànà ìṣàn omi
Àwọn fóófù labalábá ní iṣẹ́ ìṣàkóṣo ìṣàn tó dára, wọ́n sì yẹ fún lílò gẹ́gẹ́ bí àwọn fóófù tó ń ṣàkóso; nígbà tí a sábà máa ń lo àwọn fóófù bọ́ọ̀lù fún àwọn iṣẹ́ ìyípadà, àti pé iṣẹ́ ìṣàkóṣo ìṣàn náà burú díẹ̀.
4. Irọrun iṣiṣẹ:
Àwọn fọ́ọ̀fù labalábá ní ìyípadà tó dára jù nínú iṣẹ́ wọn àti iyàrá ìgbésẹ̀ tó lọ́ra díẹ̀; àwọn fọ́ọ̀fù bọ́ọ̀lù díjú láti ṣiṣẹ́ ṣùgbọ́n wọ́n yára jù nínú iṣẹ́ wọn.
5. Awọn iyatọ ipo ohun elo Iwọn ila opin ti o wulo:
Àwọn fáàfù labalábá sábà máa ń dára fún àwọn páìpù oníwọ̀n tóbi nítorí ìṣètò wọn tó rọrùn, ìwọ̀n tó fẹ́ẹ́rẹ́, àti ìwọ̀n kékeré; nígbà tí a sábà máa ń lo àwọn fáàfù bẹ́líìtì fún àwọn páìpù kéékèèké àti oníwọ̀n àárín.
6. Agbara lati ṣe iyipada laarin
Àwọn fọ́ọ̀fù labalábá máa ń ṣiṣẹ́ dáadáa nígbà tí wọ́n bá ń gbé ẹrẹ̀, wọ́n sì yẹ fún àwọn àkókò tí ìfúnpá kékeré àti ìwọ̀n iwọ̀n ńlá wà; àwọn fọ́ọ̀fù bẹ́lílì dára fún onírúurú ohun èlò omi, títí bí àwọn ohun èlò tí ó ní okùn àti àwọn èròjà líle díẹ̀.
7.Iwọn iwọn otutu:
Àwọn fáìlì bọ́ọ̀lù ní ìwọ̀n otútù tó wúlò, pàápàá jùlọ iṣẹ́ tó dúró ṣinṣin ní àwọn àyíká otútù tó ga; nígbàtí àwọn fáìlì labalábá ń ṣiṣẹ́ dáadáa ní àwọn àyíká otútù tó kéré
Ni soki
Àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì ló wà láàárín àwọn fáìlì bọ́ọ̀lù àti àwọn fáìlì labalábá ní ti ìṣètò, ìlànà iṣẹ́, àti àwọn ipò tó yẹ. Nígbà tí o bá ń rà á, ó ṣe pàtàkì láti yan irú fáìlì náà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ipò iṣẹ́ pàtó àti àwọn àìní láti rí i dájú pé iṣẹ́ déédéé àti iṣẹ́ tó dára ti ètò náà.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-04-2025





